| Hãng sản xuất | Apple |
| Tên sản phẩm | MacBook Air M5 13 inch 2026 |
| Dòng laptop | MacBook Air |
| Mã sản phẩm | MDH84SA/A |
| CPU (bộ vi xử lý) | Apple M5 |
| Số nhân / luồng | 10 nhân CPU (4P + 6E) |
| RAM | 16GB Unified Memory |
| Ổ cứng | 1TB SSD |
| Màn hình | 13.6 inch Liquid Retina |
| Công nghệ màn hình | IPS, True Tone, P3, 500 nits |
| Card đồ họa | GPU tích hợp 10 lõi |
| Wi-Fi | Wi-Fi 7 (802.11be) |
| Bluetooth | Bluetooth 6 |
| Cổng USB | Không có USB-A |
| USB-C | 2 x Thunderbolt 4 (USB-C) |
| HDMI | Không |
| Jack âm thanh | 3.5 mm |
| Camera | 12MP Center Stage |
| Âm thanh | 4 loa, Dolby Atmos |
| Bàn phím | Magic Keyboard |
| Kích thước | 30.41 x 21.5 x 1.13 cm |
| Touchpad | Force Touch trackpad |
| Vân tay | Touch ID |
| Pin | 53.8Wh |
| Sạc | 35W USB-C |
| Hệ điều hành | macOS |
| Trọng lượng | 1.23 kg |
| Màu sắc | Silver (Bạc) |
| Xuất xứ | Apple (Chính hãng Việt Nam) |
Thông số kỹ thuật
Mô tả sản phẩm
Macbook Air M5 13inch 2026 MDH84SA/A Silver (10 CPU | 10 GPU | 16GB | 1TB | Chính hãng Apple Việt Nam)

