| Hãng sản xuất | ASUS |
| Tên sản phẩm | ASUS Vivobook 14 X1404V |
| Dòng laptop | Vivobook (Văn phòng - học tập) |
| Mã sản phẩm | X1404V |
| CPU (bộ vi xử lý) | Intel Core 5 120U |
| Số nhân / luồng | 10 nhân / 12 luồng |
| Xung nhịp tối đa | Up to 5.0GHz |
| Bộ nhớ đệm | 12MB Cache |
| RAM | 8GB DDR4 |
| Nâng cấp RAM | Có (tối đa 16GB hoặc 24GB tùy khe) |
| Ổ cứng | 256GB SSD M.2 NVMe |
| Khe SSD | 1 khe M.2 |
| Màn hình | 14 inch FHD (1920 x 1080) |
| Công nghệ màn hình | IPS / Anti-glare (chống chói) |
| Card đồ họa | Intel Iris Xe Graphics |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6 |
| Bluetooth | Bluetooth 5.1 / 5.2 |
| Cổng USB | 2 x USB-A 3.2, 1 x USB-A 2.0 |
| USB-C | 1 x USB-C 3.2 |
| HDMI | 1 x HDMI |
| Jack âm thanh | 3.5mm combo |
| Đầu đọc thẻ | Không |
| Camera | HD 720p |
| Âm thanh | SonicMaster |
| Bàn phím | Chiclet Keyboard |
| Kích thước | 324 x 213 x 17.9 mm |
| Touchpad | Hỗ trợ đa điểm |
| Pin | 3 cell ~42Wh |
| Sạc | 45W |
| Hệ điều hành | Windows 11 |
| Trọng lượng | 1.4 kg |
| Màu sắc | Quiet Blue |
| Xuất xứ | Trung Quốc |

