| Hãng sản xuất | Lenovo |
| Tên sản phẩm | Laptop Lenovo ThinkPad E16 Gen 3 |
| Dòng laptop | ThinkPad E16 Gen 3 |
| Mã sản phẩm | 22AY003UVN |
| CPU (bộ vi xử lý) | Intel Core Ultra 7 258V |
| Số nhân / luồng | 8 nhân / 8 luồng, Up to 4.8GHz |
| Bộ nhớ đệm | 12MB Intel Smart Cache |
| RAM | 32GB LPDDR5x |
| Ổ cứng | 1TB SSD M.2 PCIe NVMe |
| Màn hình | 16 inch WUXGA (1920 x 1200) IPS |
| Công nghệ màn hình | Chống chói Anti-glare, tỉ lệ 16:10, ~300 nits |
| Card đồ họa | Intel Arc Graphics |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6E (802.11ax) |
| Bluetooth | Bluetooth 5.3 |
| Cổng USB | 2 x USB-A 3.2 Gen 1, 1 x USB-A 2.0 |
| USB-C | 1 x USB-C 3.2 Gen 2, 1 x Thunderbolt 4 / USB4 |
| HDMI | 1 x HDMI 2.1 |
| Jack âm thanh | 1 x 3.5mm combo audio |
| Đầu đọc thẻ | Không có |
| Camera | FHD 1080p + Privacy Shutter |
| Âm thanh | Stereo Dolby Atmos |
| Bàn phím | Full-size, có đèn nền, chống tràn, có phím số |
| Kích thước | Khoảng 356.1 x 247.7 x 19.9 mm |
| Touchpad | Precision Touchpad + TrackPoint |
| Vân tay | Có |
| Pin | 3 Cell 57Wh |
| Sạc | 65W USB-C |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home bản quyền |
| Trọng lượng | 1.8kg |
| Màu sắc | Đen |
| Xuất xứ | Trung Quốc |

