| Hãng sản xuất | LENOVO |
| Tên sản phẩm | Lenovo IdeaPad Slim 3 16ARP10 |
| Dòng laptop | Lenovo IdeaPad |
| Mã sản phẩm | 83K80016VN |
| CPU (bộ vi xử lý) | AMD Ryzen 5-7533HS |
| Số nhân / luồng | 6 nhân/12 luồng |
| Xung nhịp tối đa | 3.3GHz up to 4.4GHz |
| Bộ nhớ đệm | 16MB Cache |
| RAM | 16GB (8GB Soldered DDR5-4800 + 8GB SO-DIMM DDR5-4800MHz) |
| Nâng cấp RAM | Up to 24GB (8GB soldered + 16GB SO-DIMM) |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2242 PCIe® 4.0x4 NVMe® |
| Khe SSD | 2 x M.2 2242 PCIe 4.0 x4 <Đã sử dụng 1> |
| Màn hình | 16 inch WUXGA(1920x1200) |
| Công nghệ màn hình | IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC, 60Hz |
| Card đồ họa | AMD Radeon™ 660M Graphics |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6, 802.11ax 2x2 |
| Bluetooth | Bluetooth 5.3 |
| Cổng USB | 2 x USB-A (USB 5Gbps / USB 3.2 Gen 1) 1 x USB-C (USB 5Gbps / USB 3.2 Gen 1), with USB PD 3.0 and DisplayPort 1.2 |
| HDMI | 1 x HDMI 1.4 |
| Jack âm thanh | 1 x headphone / microphone combo jack (3.5mm) |
| Camera | HD 720p with Privacy Shutter |
| Âm thanh | HD Audio Stereo speakers, 2W x2, optimized with Dolby Audio Microphone: 2x, Array |
| Bàn phím | Non-backlit, English |
| Kích thước | 360 x 251 x 16.9 - 17.9 mm |
| Touchpad | Cảm ứng đa điểm |
| Pin | 60Wh |
| Sạc | Đi kèm, 65W Round Tip |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home SL |
| Trọng lượng | 1.73 kg |
| Màu sắc | Luna Grey (Xám) |
| Xuất xứ | Trung Quốc |

