| Hãng sản xuất | ASUS |
| Tên sản phẩm | ASUS Zenbook 14 |
| Dòng laptop | ASUS Zenbook |
| Mã sản phẩm | UX3405CA-ST628W |
| CPU (bộ vi xử lý) | Intel® Core™ Ultra 5 225H |
| Số nhân / luồng | 14 nhân/14 luồng |
| Xung nhịp tối đa | 1.70GHz up to 4.90GHz |
| Bộ nhớ đệm | 18MB Cache |
| RAM | 16GB LPDDR5X on board |
| Nâng cấp RAM | max LPDDR5X 16GB |
| Ổ cứng | 512GB M.2 NVMe™ PCIe® 4.0 SSD |
| Màn hình | 14.0inch 3K (2880 x 1800) OLED 16:10, 0.2ms, 120Hz, 500nits |
| Công nghệ màn hình | 1000nits HDR peak brightness, 100% DCI-P3, 1.07 tỉ màu, độ tương phản 1,000,000:1 |
| Card đồ họa | Intel® Arc™ Graphics |
| Wi-Fi | Wi-Fi 7(802.11be) (Tri-band)2*2 |
| Bluetooth | Bluetooth 5.4 |
| Cổng USB | 1 x USB 3.2 Gen 1 Type-A (data speed up to 5Gbps) 2 x Thunderbolt 4 with support for display / power delivery (data speed up to 40Gbps) |
| HDMI | 1 x HDMI 2.1 TMDS |
| Jack âm thanh | 1x 3.5mm Audio Jack |
| Camera | FHD camera with IR function to support Windows Hello; With privacy shutter |
| Âm thanh | Smart Amp Technology Built-in speaker Built-in array microphone |
| Bàn phím | Backlit Chiclet Keyboard |
| Kích thước | 31.24 x 22.01 x 1.49 ~ 1.49 cm |
| Touchpad | Precision touchpad |
| Pin | 4-cell 75WHrs |
| Sạc | đi kèm, TYPE-C, 65W AC Adapter |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Trọng lượng | 1.20kg |
| Màu sắc | Ponder Blue (Xanh) |
| Xuất xứ | Trung Quốc |

