| Hãng sản xuất | ASUS |
| Tên sản phẩm | ASUS Vivobook S16 S3607VA-RP056W |
| Dòng laptop | Vivobook S / Laptop văn phòng – đa nhiệm |
| Mã sản phẩm | S3607VA-RP056W |
| CPU (bộ vi xử lý) | Intel Core i7-13620H |
| Số nhân / luồng | 10 nhân / 16 luồng, Up to 4.9 GHz |
| Bộ nhớ đệm | 24MB Cache |
| RAM | 16GB DDR5 (8GB onboard + 8GB SO-DIMM) |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 NVMe PCIe 4.0 |
| Màn hình | 16 inch WUXGA (1920 x 1200), 16:10, IPS, LED Backlit, 144Hz, 300 nits, chống chói, 45% NTSC |
| Card đồ họa | Intel UHD Graphics |
| Wi-Fi | Wi-Fi 6 |
| Bluetooth | Bluetooth 5.x |
| Cổng USB | 2 x USB 3.2 Type-A |
| USB-C | 2 x USB-C 3.2 (hỗ trợ sạc + xuất hình) |
| HDMI | 1 x HDMI 1.4 |
| Jack âm thanh | 3.5mm combo |
| Camera | FHD + IR (Windows Hello, có nắp che) |
| Bàn phím | Chiclet, có đèn nền, full-size + numpad |
| Kích thước | 357 x 250 x ~17.9 mm |
| Touchpad | Touchpad đa điểm |
| Pin | 70Wh, 4 cell |
| Sạc | 70Wh, 4 cell |
| Hệ điều hành | Windows 11 Home |
| Trọng lượng | 1.7Kg |
| Màu sắc | Bạc (Cool Silver) |
| Xuất xứ | Chính hãng ASUS |

